२००८ उन्हाळी ऑलिंपिकमधील टेनिस - महिला एकेरी
Appearance
२००८ उन्हाळी ऑलिंपिकमधील टेनिस | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|
एकेरी | पुरुष | महिला | ||||
दुहेरी | पुरुष | महिला |
२००८ उन्हाळी ऑलिंपिकमधील टेनिसची महिला एकेरी स्पर्धा ऑगस्ट १० ते ऑगस्ट १७ दरम्यान ऑलिंपिक ग्रीन टेनिस सेंटरमध्ये हार्डकोर्ट प्रकारच्या मैदानांवर खेळण्यात आली. प्रत्येक सामना तीन सेटचा होता तर सुवर्णपदक सामना पाच सेटचा होता. शेवटच्या सेटमध्ये टायब्रेक खेळला जाणार नव्हता.
पदक विजेते[संपादन]
सुवर्ण | एलेना डिमेन्टियेवा रशिया- RUS |
रजत | दिनारा साफिना रशिया- RUS |
कांस्य | व्हेरा झ्वोनारेवा रशिया- RUS |
कार्यक्रम[संपादन]
ऑगस्ट | १० | ११ | १२ | १३ | १४ | १६ | १७ |
---|---|---|---|---|---|---|---|
सकाळ | १०:३० | १०:३० | १०:३० | ||||
दुपार | १७.०० | १७.०० | १७.०० | १६.०० | १६.०० | १६.०० | १६.०० |
६४ची फेरी | ६४ची फेरी | ३२ची फेरी | १६ची फेरी | उपांत्यपूर्व फेरी | उपांत्य फेरी | कांस्यपदक लढत अंतिम लढत |
गुणांकन[संपादन]
|
|
Draw[संपादन]
संज्ञा[संपादन]
|
|
अंतिम फेरी[संपादन]
उपांत्यापूर्व फेरी | उपांत्य फेरी | अंतिम फेरी (सुवर्णपदकसाठीचा सामना) | |||||||||||||||||||
सिबिल बॅमर (AUT) | 3 | 6 | 3 | ||||||||||||||||||
9 | व्हेरा झ्वोनारेवा (RUS) | 6 | 3 | 6 | |||||||||||||||||
9 | व्हेरा झ्वोनारेवा (RUS) | 3 | 63 | ||||||||||||||||||
5 | एलेना डिमेन्टियेवा (RUS) | 6 | 7 | ||||||||||||||||||
4 | सेरेना विल्यम्स (USA) | 6 | 4 | 3 | |||||||||||||||||
5 | एलेना डिमेन्टियेवा (RUS) | 3 | 6 | 6 | |||||||||||||||||
5 | एलेना डिमेन्टियेवा (RUS) | 3 | 7 | 6 | |||||||||||||||||
6 | दिनारा साफिना (RUS) | 6 | 5 | 3 | |||||||||||||||||
7 | व्हिनस विल्यम्स (USA) | 5 | 5 | ||||||||||||||||||
ना ली (CHN) | 7 | 7 | |||||||||||||||||||
ना ली (CHN) | 63 | 5 | |||||||||||||||||||
6 | दिनारा साफिना (RUS) | 7 | 7 | कांस्यपदकासाठीचा सामना | |||||||||||||||||
6 | दिनारा साफिना (RUS) | 6 | 5 | 6 | |||||||||||||||||
2 | येलेना यांकोविच (SRB) | 2 | 7 | 3 | 9 | व्हेरा झ्वोनारेवा (RUS) | 6 | 7 | |||||||||||||
ना ली (CHN) | 0 | 5 |
Top Half[संपादन]
विभाग १[संपादन]
पहिली फेरी | दुसरी फेरी | तिसरी फेरी | उपांत्यपूर्व फेरी | ||||||||||||||||||||||
ALT | ओब्झायलर (ISR) | 7 | 5 | 4 | |||||||||||||||||||||
कोरिट्सेवा (UKR) | 5 | 7 | 6 | कोरिट्सेवा (UKR) | 6 | 1 | 5 | ||||||||||||||||||
ALT | अनी (EST) | 4 | 2 | सफारोवा (CZE) | 2 | 6 | 7 | ||||||||||||||||||
सफारोवा (CZE) | 6 | 6 | सफारोवा (CZE) | 5 | 4 | ||||||||||||||||||||
मेदिना गॅरिग्वेस (ESP) | 2 | 6 | 4 | बॅमर (AUT) | 7 | 6 | |||||||||||||||||||
बॅमर (AUT) | 6 | 4 | 6 | बॅमर (AUT) | 6 | 6 | |||||||||||||||||||
क्रेबास (USA) | 3 | 2 | 13 | श्नायडर (SUI) | 4 | 4 | |||||||||||||||||||
13 | श्नायडर (SUI) | 6 | 6 | बॅमर (AUT) | 3 | 6 | 3 | ||||||||||||||||||
9 | झ्वोनारेवा (RUS) | 6 | 6 | 9 | झ्वोनारेवा (RUS) | 6 | 3 | 6 | |||||||||||||||||
यान (CHN) | 2 | 0 | 9 | झ्वोनारेवा (RUS) | 6 | 7 | |||||||||||||||||||
पीर (ISR) | 6 | 5 | 6 | पीर (ISR) | 3 | 64 | |||||||||||||||||||
सिर्स्तेआ (ROU) | 3 | 7 | 0 | 9 | झ्वोनारेवा (RUS) | 7 | 6 | ||||||||||||||||||
अमनमुरादोवा (UZB) | 4 | 2 | शियाव्होन (ITA) | 64 | 4 | ||||||||||||||||||||
शियाव्होन (ITA) | 6 | 6 | शियाव्होन (ITA) | 6 | 7 | ||||||||||||||||||||
IP | चान (TPE) | 1 | 66 | 8 | राद्वान्स्का (POL) | 3 | 66 | ||||||||||||||||||
8 | राद्वान्स्का (POL) | 6 | 7 |
विभाग २[संपादन]
प्रथम फेरी | दुसरी फेरी | तिसरी फेरी | उपांत्यपूर्व फेरी | ||||||||||||||||||||||
4 | से विल्यम्स (USA) | 6 | 6 | ||||||||||||||||||||||
गोवोर्त्सोवा (BLR) | 3 | 1 | 4 | से विल्यम्स (USA) | 6 | 6 | |||||||||||||||||||
स्टोसर (AUS) | 6 | 6 | स्टोसर (AUS) | 2 | 0 | ||||||||||||||||||||
एरानी (ITA) | 3 | 2 | 4 | से विल्यम्स (USA) | 3 | 6 | 6 | ||||||||||||||||||
पेंग (CHN) | 7 | 7 | 15 | कॉर्नेट (FRA) | 6 | 3 | 4 | ||||||||||||||||||
सुआरेझ नव्हारो (ESP) | 5 | 62 | पेंग (CHN) | 2 | 2 | ||||||||||||||||||||
व्हैदिसोवा (CZE) | 6 | 1 | 4 | 15 | कॉर्नेट (FRA) | 6 | 6 | ||||||||||||||||||
15 | कॉर्नेट (FRA) | 4 | 6 | 6 | 4 | से विल्यम्स (USA) | 6 | 4 | 3 | ||||||||||||||||
10 | हंटुचोवा (SVK) | 6 | 7 | 5 | ए डिमेन्टियेवा (RUS) | 3 | 6 | 6 | |||||||||||||||||
सुगियामा (JPN) | 2 | 5 | 10 | हंटुचोवा (SVK) | 1 | 3 | |||||||||||||||||||
IP | स्फार (TUN) | 4 | 1 | वॉझ्नियाकी (DEN) | 6 | 6 | |||||||||||||||||||
वॉझ्नियाकी (DEN) | 6 | 6 | वॉझ्नियाकी (DEN) | 63 | 2 | ||||||||||||||||||||
IP | टॅनासुगाम (THA) | 2 | 1 | 5 | ए डिमेन्टियेवा (RUS) | 7 | 6 | ||||||||||||||||||
अर्व्हिडसन (SWE) | 6 | 6 | अर्व्हिडसन (SWE) | 3 | 4 | ||||||||||||||||||||
कॅ बॉन्डारेन्को (UKR) | 1 | 4 | 5 | ए डिमेन्टियेवा (RUS) | 6 | 6 | |||||||||||||||||||
5 | ए डिमेन्टियेवा (RUS) | 6 | 6 |
Bottom Half[संपादन]
विभाग ३[संपादन]
प्रथम फेरी | दुसरी फेरी | तिसरी फेरी | उपांत्यपूर्व फेरी | ||||||||||||||||||||||
7 | व्हि विल्यम्स (USA) | 6 | 6 | ||||||||||||||||||||||
बॅसिंझ्की (SUI) | 3 | 2 | 7 | व्हि विल्यम्स (USA) | 6 | 6 | |||||||||||||||||||
मिर्झा (IND) | 1 | 1 | r | बेनेसोवा (CZE) | 1 | 4 | |||||||||||||||||||
बेनेसोवा (CZE) | 6 | 2 | 7 | व्हि विल्यम्स (USA) | 6 | 6 | |||||||||||||||||||
डुल्को (ARG) | 3 | 4 | 12 | अझारेन्का (BLR) | 3 | 2 | |||||||||||||||||||
डेलाका (AUS) | 6 | 6 | डेलाका (AUS) | 2 | 2 | ||||||||||||||||||||
पेरेबिय्निस (UKR) | 4 | 7 | 4 | 12 | अझारेन्का (BLR) | 6 | 6 | ||||||||||||||||||
12 | अझारेन्का (BLR) | 6 | 5 | 6 | 7 | व्हि विल्यम्स (USA) | 5 | 5 | |||||||||||||||||
14 | पेनेटा (ITA) | 2 | 66 | ली (CHN) | 7 | 7 | |||||||||||||||||||
कनेपी (EST) | 6 | 7 | कनेपी (EST) | 6 | 7 | ||||||||||||||||||||
डॅनीलिदू (GRE) | 3 | 3 | राझानो (FRA) | 4 | 5 | ||||||||||||||||||||
राझानो (FRA) | 6 | 6 | कनेपी (EST) | 6 | 2 | 0 | |||||||||||||||||||
IP | मोरिता (JPN) | 5 | 7 | 6 | ली (CHN) | 4 | 6 | 6 | |||||||||||||||||
एराकोविच (NZL) | 7 | 67 | 4 | IP | मोरिता (JPN) | 2 | 5 | ||||||||||||||||||
ली (CHN) | 7 | 6 | ली (CHN) | 6 | 7 | ||||||||||||||||||||
3 | कुझ्नेत्सोवा (RUS) | 65 | 4 |
विभाग ४[संपादन]
प्रथम फेरी | दुसरी फेरी | तिसरी फेरी | उपांत्यपूर्व | ||||||||||||||||||||||
6 | साफिना (RUS) | 6 | 7 | ||||||||||||||||||||||
सांतांजेलो (ITA) | 3 | 61 | 6 | साफिना (RUS) | 7 | 6 | |||||||||||||||||||
IP | मोलिक (AUS) | 1 | 1 | ALT | मार्टिनेझ सांचेझ (ESP) | 63 | 1 | ||||||||||||||||||
ALT | मार्टिनेझ सांचेझ (ESP) | 6 | 6 | 6 | साफिना (RUS) | 6 | 6 | ||||||||||||||||||
IP | यागोस्तेरा व्हिव्हेस (ESP) | 2 | 6 | 7 | झ्हेंग (CHN) | 4 | 3 | ||||||||||||||||||
झाकोपालोवा (CZE) | 6 | 3 | 5 | IP | यागोस्तेरा व्हिव्हेस (ESP) | 7 | 1 | 4 | |||||||||||||||||
झ्हेंग जी (CHN) | 4 | 6 | 7 | झ्हेंग (CHN) | 67 | 6 | 6 | ||||||||||||||||||
11 | झावे (HUN) | 6 | 3 | 5 | 6 | साफिना (RUS) | 6 | 5 | 6 | ||||||||||||||||
16 | सिबुल्कोवा (SVK) | 6 | 7 | 2 | यांकोविच (SRB) | 2 | 7 | 3 | |||||||||||||||||
पार्मांतिये (FRA) | 1 | 5 | 16 | सिबुल्कोवा (SVK) | 6 | 6 | |||||||||||||||||||
डॉमाचोव्स्का (POL) | 3 | 4 | पिरोंकोवा (BUL) | 2 | 2 | ||||||||||||||||||||
पिरोंकोवा (BUL) | 6 | 6 | 16 | सिबुल्कोवा (SVK) | 5 | 1 | |||||||||||||||||||
सिक्वेरा (VEN) | 6 | 1 | r | 2 | यांकोविच (SRB) | 7 | 6 | ||||||||||||||||||
बॉन्डारेन्को (UKR) | 3 | 0 | बॉन्डारेन्को (UKR) | 5 | 1 | ||||||||||||||||||||
INV | ब्लॅक (ZIM) | 3 | 3 | 2 | यांकोविच (SRB) | 7 | 6 | ||||||||||||||||||
2 | यांकोविच (SRB) | 6 | 6 |
बाह्य दुवे[संपादन]
- Draw Archived 2008-09-11 at the Wayback Machine.